Mời Các Bạn Vào Diễn Đàn Pháp Thí Online www.phapthi.net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Mời Các Bạn Vào Diễn Đàn Pháp Thí Online www.phapthi.net

Đĩa Phật - Đĩa Gốc - Download Chép ra đĩa tặng mọi người

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mời Bạn Vào Diễn đàn Pháp Thí Online www.phapthi.net
Nơi tập hợp quý đạo hữu hoằng Pháp bằng Pháp thí.

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Tìm các bạn có nguồn đĩa phật
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 13, 2015 9:59 am by Khách viếng thăm

» Các đỉa chỉ mua đĩa giá sỉ
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeThu May 15, 2014 8:08 am by Khách viếng thăm

» Kieunga-minhchau2009@yahoo.com.vn
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 20, 2014 11:52 pm by Khách viếng thăm

» Giới Thiệu Web Hay
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeWed Jan 15, 2014 1:03 pm by Khách viếng thăm

» Tịnh Độ Tam Kinh Nhất Luận
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 12:32 pm by hatragiang80

» Giải mã điềm lành dữ
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 14, 2012 9:50 am by trsinh519

» Tìm bài nhạc của đạo Phật
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 11:14 am by PMHoang

» Các mẫu nhãn đĩa đẹp (nên mua để làm đĩa phật pháp)
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 11:12 am by PMHoang

» ĐĐ Thích Pháp Hòa
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 11:10 am by PMHoang

» Đừng mong thay đổi bản tánh người khác
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 11:07 am by PMHoang

Most Viewed Topics
Các đỉa chỉ mua đĩa giá sỉ
Kinh - Chú Đại Bi 2 (mới tạo ra ngày 7/1/2012)
Phỏng vấn chú tiểu Thích Chân Tâm: Pháp ứng biến duyên
Các mẫu nhãn đĩa đẹp (nên mua để làm đĩa phật pháp)
Đại bi thần chú - Thích Trí Thoát
MP3 Kinh Pháp Hoa (Toàn tập 28 phẩm) của thầy Thích Trí Thoát tụng
Phật Pháp Nhiềm Mầu - NS Thanh Ngân
Album Lạy Phật Quan Âm - Ca Sĩ Nguyễn Đức
Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa
Ấn tống kinh Chú Đại Bi
Most active topics
Cách ghi đĩa 1 VCD với thời gian 150 phút
Nẻo Vể Của Ý
Ấn tống kinh Chú Đại Bi
Phật Pháp Nhiệm Mầu Kỳ 32 - Hồng Tơ
Hướng dẫn ghi đĩa phim loại file ISO ra đĩa DVD
Ấn tống 200 VCD Kinh Vu Lan (lần 1)
Cách ghi DVD chứa nhiều bài pháp âm.
Các đỉa chỉ mua đĩa giá sỉ
Bình chọn các trang lưu trử và share file
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Keywords
Nguyễn

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
thaytuvl

Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 9:28 am

à không phải mình không theo cách của bạn, nhưng vì máy mình xài phần mềm Nero 9 đĩa gốc có bản quyền, không hiểu sao không có Nero Burning Rom, chỉ có Nero Express va Nero Vision thôi, 2 chương trình nầy mình thử hoài mà không được nên đã phải cầu cứu đến bạn.
Với lại chắc mình là người quá cầu toàn nên không ngại mất công, chỉ mong muốn chất lượng tốt nhất thôi, trước đây mình thường burn phim down trên mạng bằng Nero (hay các chương trình khác) có định dạng FLV, MKV, AVI, thường thời gian convert rồi ghi ra DVD mất khoảng 6,7 tiếng mới xong, nhưng theo cách làm như mình đã nói thì chỉ mất độ 1/2 tiếng cho 1 đĩa bài giãng mà chất lượng rất tốt, khi mình có đĩa đầu tiên tốt rồi thì các đĩa sau chỉ cần nhờ Nero copy thành iso rồi chép tiếp ra bao nhiêu đĩa tùy ý để tặng mọi người thì thời gian còn nhanh hơn.
Cũng định xóa Nero để cài lại các bản khác có Nero Burning Rom nhưng thấy tiếc nện phải mất công tìm tòi các chương trình khác, bạn đừng cười mình nghe. Nhưng bạn tin mình đi, dùng Ashampoo burn đĩa đẹp nhất, TMPGEnc đẹp nhì đấy. Thân mến
PMHoang
Admin
PMHoang

Nam From : Bình Định - HCM - Việt Nam
Job/hobbies : Xây Dựng và Tài Chính DN
Comments : Luôn luôn chép đĩa tặng mọi người và úp lên web chia sẽ cho mọi người.

Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 10:20 am

Nếu Win XP thì Nero 6,7,8,9 gì cũng ok hết
Nếu Win 7 thì chỉ có Nero 7,8,9 trở lên, Theo mình Nero 7 là OK rồi.

Mình có Nero 6, 7, 8, 9, 10 tất cả điều có đăng ký. Mình bận việc nên tạm thời bây giờ mình úp Nero 7.10 lên cho bạn sử dụng, Vì mình sử dụng bản này thấy ổn định mà đầy đủ chức năng

Code:
http://www.mediafire.com/?0i85mfsc8mvh0
Bạn download về và sử dụng nha. đăng ký trong file .txt đó nha. (Sử dụng win xp, vista, win7)

Các phần mền bạn nói, mình có biết, mà thấy Nero 7 làm việc ok rồi, nên mình không sử dụng đến các phần mền khác. (cài nhiều nặng máy.hihi)
http://phapthi.net
thaytuvl

Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 9:19 pm

Wa, đang bị nắng hạn lại gặp mưa rào, sau khi mail cho bạn trong thư trước, mình quyết định là sẽ xóa bạn Nero 9 để cài lại Nero 7 (vì bản nầy mình thường xài trước đó). Bạn biết sao không, đĩa thứ hai mình burn lại gặp trường hợp hình và tiếng nói không đồng bộ, tức là giãng sư nhép miệng trước rồi tiếng nói mới theo sau. Xoay tới xoay lui thật là nhức đầu, thôi trở về phương pháp chính thống cho lành. Đang xóa bản củ để cài bản của bạn đây, chắc lần nầy là ổn rồi, cám ơn bạn nhiều.
PMHoang
Admin
PMHoang

Nam From : Bình Định - HCM - Việt Nam
Job/hobbies : Xây Dựng và Tài Chính DN
Comments : Luôn luôn chép đĩa tặng mọi người và úp lên web chia sẽ cho mọi người.

Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 10:31 pm

Cảm ơn bằng cách cùng nhau úp các đĩa mà bạn có lên diễn đàn này, chia sẽ cho mọi người, đem lại lợi lạc cho tất cả mọi người là được rồi.

Và hãy giúp mọi người cùng biết cách chép đĩa, ai cũng sẽ trở thành 1 người hoằng pháp bằng pháp thí.

Chúc bạn sẽ là một người hoằng pháp viên tích cực. Bằng các đĩa phật bạn chép ra và bằng cách Úp đĩa lên web.
http://phapthi.net
Dieu Am Duc Thien

Dieu Am Duc Thien

Nam From : Thành Phố Hải Dương

Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitimeSat Dec 24, 2011 9:59 pm

_()_ A MI DA PHAT
kinh chao cac huynh ty muoi. Minh cung hay in dia giup cho ca co chu trong dao trang Tịnh Độ, vô tình mình tìm đĩa Pháp Ứng Biến Duyên lại có nhân duyên tìm được Website này rất hay và ý nghĩa. Xin được chi ân tới Admin Website đã có tâm đạo vì Phật Pháp
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa   Năm Sắc Hào Quang - Thích Pháp Hòa - Page 2 Icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ánh sáng phật pháp kỳ 19 - Thích Đạo Quang
» Ánh sáng Phật pháp kỳ 24 - Thích Đạo Quang
» Ánh sáng phật pháp kỳ 04 - Thích Thiện Thuận - Thích Hạnh Bảo
» Ánh sáng Phật pháp kỳ 06 - Thích Tâm Hải - Thích Chiếu Tăng
» Tác hại của thuốc lá - Thích Trí Quảng